Ký kết chương trình phúc lợi cho đoàn viên Công đoàn và người lao động
Lãnh đạo LĐLĐ tỉnh và đại diện các đơn vị trong Lễ ký kết chương trình phúc lợi cho đoàn viên Công đoàn và người lao động.
Có 6 đơn vị tham gia ký kết gồm: Công ty Cổ phần Sữa Hà Lan (Hà Nội), Công ty TNHH Medlatec Bắc Ninh (thành phố Bắc Ninh), Công ty Cổ phần Nutriday (Hải Dương), Công ty TNHH Bảo hiểm HD (thành phố Hồ Chí Minh), Công ty Cổ phần Dịch vụ & Giải pháp công nghệ Gotrust (thành phố Hồ Chí Minh) và Công ty Cổ phần GIMO (Hà Nội). Trong đó có 2 đơn vị tham gia ký kết lần 2 là Công ty Cổ phần Sữa Hà Lan và Công ty TNHH Medlatec Bắc Ninh.
Các đơn vị cam kết chung: Các dịch vụ hỗ trợ người lao động đảm bảo đúng quy định của Nhà nước. Sản phẩm đảm bảo chất lượng, hạn sử dụng theo quy định. Cam kết không tiết lộ thông tin khách hàng (đoàn viên Công đoàn, người lao động) cho đơn vị khác. Hàng năm dành một phần kinh phí hỗ trợ cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn, mắc bệnh hiểm nghèo, các chương trình từ thiện và hoạt động do LĐLĐ tỉnh đề xuất.
Đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh khẳng định: Đây là chương trình mang lại lợi ích thiết thực, được đoàn viên, người lao động hưởng ứng tích cực. Qua chương trình này, mỗi năm trên địa bàn tỉnh có khoảng 20 nghìn đoàn viên Công đoàn, người lao động được hưởng lợi vào dịp Tết Sum vầy. Mong muốn, các đơn vị nhanh chóng triển khai đưa dịch vụ đến người lao động trong thời gian sớm nhất; định kỳ 6 tháng 1 lần các đơn vị có trách nhiệm thông tin về số lượng đơn vị, người lao động tham gia các gói hỗ trợ theo nội dung thỏa thuận.
-
Bí thư Tỉnh Ủy Nguyễn Anh Tuấn tri ân dối tượng chính sách tại Quế Võ
-
Lãnh đạo tỉnh dâng hương tưởng niệm các Anh hùng Liệt sĩ nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh, Liệt sĩ.mp4
-
Bộ CHQS tỉnh thượng cờ rủ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.mp4
-
Chủ tịch nước Tô Lâm thăm, tặng quà người có công tại thị xã Thuận Thành.mp4
-
UBND tỉnh họp phiên thường kỳ tháng 7 Tăng cường kỷ cương, kỷ luật, đẩy nhanh tiến độ giải ngân vốn đầu tư công.mp4
-
Dấu ấn quan trọng của Tổng Bí thư trong tiến trình đổi mới Quốc hội.mp4
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lý luận xuất sắc của Đảng.mp4
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng nói về Bắc Ninh.mp4
-
Bế mạc kỳ họp thứ 18, HĐND tỉnh khoá XIX.mp4
-
Khai mạc Kỳ họp thứ 18, HĐND tỉnh khoá XIX.mp4
-
Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐTW và Chỉ thị số 35-CTTW.mp4
-
Dâng hương tưởng niệm 112 năm ngày sinh Tổng Bí thư Nguyễn Văn Cừ.mp4
-
Đại hội Thi đua Quyết thắng lực lượng vũ trang tỉnh giai đoạn 2019-2024.mp4
-
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh lần thứ 21.mp4
-
Báo Đảng miền Quan họ.mp4